Vàng da do dùng nhiều thuốc trị loét dạ dày phải làm sao?

Vàng da do dùng nhiều thuốc trị loét dạ dày phải làm sao?


Hỏi

Chào bác sĩ,

Ba em đang điều trị loét dạ dày. Ba uống nhiều thuốc theo đơn bệnh viện nhưng không khỏi mà ngày càng gầy, cân nặng còn 40kg, không ăn uống được, vàng da. Gan ba có vấn đề và có thể do ngộ độc thuốc. Vậy bác sĩ cho em hỏi vàng da do dùng nhiều thuốc trị loét dạ dày phải làm sao? Em cảm ơn bác sĩ.

Minh Dũng (1978)

Trả lời

Được giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Quốc Lân – Khoa Khám bệnh & Nội khoa, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Đà Nẵng.

Chào bạn,

Với câu hỏi “Vàng da do dùng nhiều thuốc trị loét dạ dày phải làm sao?”, bác sĩ xin giải đáp như sau:

Ba bạn cần được thăm khám kỹ càng để tìm ra nguyên nhân vì sao loét không đáp ứng với điều trị, có ung thư dạ dày không, gan bị ngộ độc có phải do thuốc không hay đang có bệnh lý của gan. Nếu biết chính xác tình trạng thực tế các bác sĩ sẽ đưa ra lời khuyên cũng như điều trị chính xác nhất.

Trân trọng!


Dẫn nguồn từ: https://www.vinmec.com/vi/tieu-hoa-gan-mat/tu-van-bac-si/vang-da-do-dung-nhieu-thuoc-tri-loet-da-day-phai-lam-sao/

Chỉ số GGT cao là dấu hiệu bệnh gì? Previous post Chỉ số GGT cao là dấu hiệu bệnh gì?
Dùng thuốc bơm hậu môn nhưng vẫn táo bón có sao không? Next post Dùng thuốc bơm hậu môn nhưng vẫn táo bón có sao không?